1. Nếu bạn có bài viết, hình ảnh hoặc những thông tin về Giao Thủy, hãy gửi bài trực tiếp lên Trang tin tức Cộng Đồng Giao Thủy Online hoặc hãy gửi về địa chỉ email: info@giaothuy.com
    Dismiss Notice

Lễ hội ở Giao Tiến ,2 năm 1 lần hoành tráng !!!

Thảo luận trong 'Phong tục quê ta' bắt đầu bởi cau3levis, 1/3/10.

By cau3levis on 1/3/10 lúc 20:39
  1. cau3levis

cau3levis Thành viên nhiệt huyết

Giao Tiến là nơi dân cư theo đạo phật rất đông ,từ thời khai thôn lập ấp Phật Giáo đã là 1 tính ngưỡng không thể thiếu trong duy tâm của mỗi con người nơi đây và là giá trị về tinh thần rất lớn giúp con người sống lương thiện hơn.Chính giá trị lâu đời này đã hình thành lên những ngôi chùa cổ mấy trăm năm,đi kèm theo đó là những phong tục,lễ hội,trò chơi,văn hóa
    Để phát huy giá trị tinh thần đẹp đẽ của cha ông,cứ 2 năm 1 lần vào năm chẵn ngày 15 tháng giêng âm lịch,làng Hoành Nha lại tổ chức 1 lễ hội thật hoành tráng thu hút du khách thập phương về thưởng lãm
    sau đây là những hình ảnh và video của nhóm phóng viên báo con bìm bịp chúng tôi ghi dc ^^!….tèn tén ten \:D/

[YOUTUBE]H7MqC7IhYGY[/YOUTUBE]
    [YOUTUBE]i7RXk1es2Is[/YOUTUBE]
    ^^còn rất nhìu clip hay và hình ảnh đẹp nhóm fog' viên chung' tôi ghi dc,tuy nhiên cái USB nó dở chứng mất toi mấy files đó roai`,bà con chờ ngày mai báo chúng tôi up tiếp nhé :-s

[YOUTUBE]62sqwDdqHXc[/YOUTUBE]​

Bình Luận Bằng Facebook

Bình luận

Thảo luận trong 'Phong tục quê ta' bắt đầu bởi cau3levis, 1/3/10.

1. Giá Băng
      Giá Băng
      Lễ Hội Xã Giao Tiến

Lễ hội Giao Tiến đc diễn ra vào 15-1 (âm lịch), đó là truyền thống của xã Giao Tiến, 2 năm tổ chức rước Thánh 1 lần, đã lâu lắm rồi mình ko đc xem rước hội, năm nay măn mắn thay vào thứ 7 chủ nhật nên mình đc về quê để xem rước hội, vui thật đó. Mình chụp ảnh và hnay mình post ảnh lên diễn đàn Giao Thủy để chia sẻ cùng mọi người.

Đây là kiệu của đền Trung rước qua chỗ nhà mình đấy

2. Bướng
      Bướng
      Hì ! Đông vui nhờ !

Hôm em ở nhà ăn tết cũng sang bên miếu làng em xem lễ đầu năm. Ngày trước chẳng biết miếu thờ cúng ai, lớn lên mới biết là phong tục thờ thành hoàng làng mà làng người Việt truyền thống nào cũng có. Hay thật ấy, nhưng nếu có điều kiện tìm hiểu thêm về nó mới thấy hết cái hay cái đẹp
    3. TườngVy
      TườngVy
      hôm đó đi chơi vui lắm mọi người ak,nhưng chẳng gặp người quen nào cả..........nhà mình có ai đi không nhỉ???????????????????/////////
    4. viettvxd
      viettvxd
      Anh em nhóm phóng viên báo (Bìm bịp) cố gắng phát huy tinh thần xây dựng và quảng bá những nét đẹp của quê mình nhé/
    5. LonelyRaindrop
      LonelyRaindrop
      Điêu, điêu quá. Lễ hội mỗi năm 1 lần, nhưng 2 năm mới có 1 lần rước hội thôi chứ. :-"
    6. thienunghoang
      thienunghoang
      Anh em có ảnh cố gắng đưa nhiều lên cho anh em thưởng thức với nha càng nhiều càng tốt heheheh thankkkkkkkkk
    7. vutuan
      vutuan
      Lại sắp hôi nữa rồi .có ae ở nhà thi post ảnh hay video lên nha thank!
    8. Lil Shady
      Lil Shady

Cái đường này quen quen :)