1. Nếu bạn có bài viết, hình ảnh hoặc những thông tin về Giao Thủy, hãy gửi bài trực tiếp lên Trang tin tức Cộng Đồng Giao Thủy Online hoặc hãy gửi về địa chỉ email: info@giaothuy.com

Ca nhạc: Hương quê Giao Thủy

Thảo luận trong 'Nét Đẹp Giao Thủy' bắt đầu bởi Timac LEO, 11/11/17.

By Timac LEO on 11/11/17 lúc 16:00
  1. Timac LEO

Timac LEO Administrator Ban quản trị

Hương quê Giao Thủy

Anh đưa em về Giao Thủy quê anh, biển xanh Quất Lâm nắng vàng muối trắng. Cùng em đi dưới hàng phi lao xanh thắm, hàm cát vàng hung mịn gót chân son. Quất Lâm quê anh bốn bề nắng gió, tình người mặn mòi vị muối tinh khôi. Tình đời bao la như biển xanh quê ta, tình người bao la ơi Giao Thủy quê ta, tình anh nồng cháy, ấm lửa quê hương, nơi mái tranh nghèo qua tình thương mênh mông, hình dáng của cha, lời ru của mẹ, à ơi à ơi tháng ngày chờ trông. Như cánh đồng vàng rực lúa ven đê, dìu dặt chiều quê tiếng sáo diều vi vu, từng đàn cò trắng dệt chiều đông tím ngắt, biển xanh thấp thoáng bóng thuyền ai xa mờ, Giao Thủy lên thơ, Quất Lâm đẹp như mơ, em ơi về quê anh bức tranh rực rỡ …Giao Thủy quê mình nặng tình yêu thương, Thị trấn Quất Lâm ngày mai vươn tầm, dựng xây quê hương, dù có đi xa lòng con muốn về tình yêu quê hương Giao Thủy quê mình nặng tình yêu thương.

Đường dẫn nghe nhạc bài hát Hương quê Giao Thủy: https://www.nhaccuatui.com/bai-hat/huong-que-giao-thuy-tran-tua.N9jDmh7Ck6x7.html

Bình Luận Bằng Facebook

Bình luận

Thảo luận trong 'Nét Đẹp Giao Thủy' bắt đầu bởi Timac LEO, 11/11/17.