1. Nếu bạn có bài viết, hình ảnh hoặc những thông tin về Giao Thủy, hãy gửi bài trực tiếp lên Trang tin tức Cộng Đồng Giao Thủy Online hoặc hãy gửi về địa chỉ email: info@giaothuy.com

Giao Lạc!không có Lạc

Thảo luận trong 'Giao Lạc' bắt đầu bởi girl-bian91, 22/5/10.

By girl-bian91 on 22/5/10 lúc 14:27
  1. girl-bian91

girl-bian91 Thành viên tích cực

:yy148:Anh e các xã bon chen đông đúc thế mà a e Giao Lạc vắng vẻ thế nhỉ?mh ở Giao Lạc nhưng mh k biết tại sao lại có cái tên Giao Lạc?mh có thấy ở mh trồng Lạc đâu?có ai biết k giải thíck giùm với.ai giải đc sẽ có cơ hội bốc thăm trúng thưởng nhận 1 vé thăm quan Giao Lạc.hihihi.

Bình Luận Bằng Facebook

Bình luận

Thảo luận trong 'Giao Lạc' bắt đầu bởi girl-bian91, 22/5/10.

1. Bướng
      Bướng

Mình có thể đưa ra 1 quan niệm, bạn thấy có thể tin dc thì tin và áp dụng nếu ai đó hỏi bạn về ý nghĩa nơi bạn sinh ra: rằng 1 ngày xa tít mù tắp nào đó, có 1 tập đoàn người từ nơi khác lạc đến đất xã bạn, từ đó họ khai hoang lập ấp :yy169::yy169::yy169: và rồi họ đặt tên là Giao Lạc. Lạc ko nhất thiết phải là củ lạc mà có thể là Đi lạc :yy115::yy115::yy115:

P/S: bạn cũng đang đi lạc trong topic của TT Ngô Đồng, chuẩn bị dc chuyển nhà qua Giao Lạc :">

Buổi chiều vui vẻ >:D<
    2. zuizui_kute
      zuizui_kute
      Theo tớ thì chắc là ngày xưa ở Giao Lạc có trồng lạc nhưng do hok ăn thua lắm nên hok trồng nữa!
    3. bboy_kingz
      bboy_kingz
      k đâu tại đi khu đó hay bị lạc ngta mới đặt tên là gaio lạc đấy.hjhj.đoán thế
    4. Hĩn Phởn
      Hĩn Phởn
      P/S : chủ topic - girl-bian91 : Bạn chú ý lần sau post bài đúng chỗ nhé, đây là " đất " của thị trấn mà. Bạn đi LẠc ùi đó. tớk chuyển sang " đất " Giao Lạc. Bạn nhớ nha ^^!
    5. girl-bian91
      girl-bian91
      heeee!k phải vô tình mà tớ đi lạc đất sang thị trấn đâu mà là tớ cố tình đó.hi,thứ nhất đó là gợi ý ch mọi người đoán đc tại sao có tên Giao Lạc .hee,thứ 2 là tại dân thị trấn vào bon chen đông quá lên vào đây chiếm ít chỗ cho oai.:yy108:
    6. xoàixanh.bộtcanh
      xoàixanh.bộtcanh
      ngày xưa những người sơ khai của G.lạc có gốc tích từ Lạc Quần( giấu Lạc vào trong quần).
      Lạc quần vốn là vùng trồng lạc truyền thống.
      Vào 1 năm, họ nhận đc đơn đặt hàng lớn từ biển Đông, 1 nhóm người đã đc cử đi để giao hàng( tức là đi giao lạc).
      Họ đi đến ven biển( vùng Giao Lạc ngày nay) và dừng chân ở đây , sinh con đẻ cái, và từ đó ng ta gọi vùng đất này là của những người đi giao lạc- tức Giao Lạc bây giờ
      Nguồn:
    7. girl-bian91
      girl-bian91
      eo!người nhà với nhau k nên dùng từ"cảnh cáo"chứ!giống đe dạo nhau quá!hix
    8. girl-bian91
      girl-bian91
      k phải đâu!tớ hỏi mọi người rồi,k có ai đi giao lạc cả,cũng k có ai giấu lạc ở trong quần cả.hii
    9. ncd2512
      ncd2512
      chém gió ít thui.cái tên các cụ ngày xua dat sao.chắc là pai có lý do rui.ko biet thi chem it thui.
    10. girl-bian91
      girl-bian91
      K biết lên mới phải hỏi mọi ng để biết chứ.dân ta phải biết sử ta mà
    11. Openuniversity
      Openuniversity
      :yy85:Ông bà nào nói xấu Giao Lạc là Open chém đó nha.
    12. TrỌc
      TrỌc
      Anh em cứ vào chém gió nhiệt tình. Anh bảo kê những thằng như Open cho! :yy53:
    13. Openuniversity
      Openuniversity
      Đồng chí Trọc này là đồng chí nào mà coi kiểu "liều" thế nhỉ? Cho cái địa chỉ coi nào, tên tuổi nữa.
    14. TrỌc
      TrỌc
      Dạ, em tên Thông ạ. Em gốc ở Dao Nạc nhưng giờ đang phải nưu nạc ở Sài Gềnh. Trước em hay bên làng Lờ, dưng mà chúng nó cậy danh Mót hay treo trym em lên cột điện vì cái tội cãi cùn và spam nhảm. Thế nên, em mới phải mò qua bên đây chơi. Ai dè gặp anh. Híc híc... có gì mà gặp em ở chỗ ĐH Mở giời ơi với khoa Xã Hội Học nát thối anh lương tay tí nhá! Không em về méc mẹ đấy!
      :yy214:
    15. girl-bian91
      girl-bian91
      thôi!1-2-3 chúng ta là bạn mà sao chém nhau thế?k tốt!k tốt!