1. Nếu bạn có bài viết, hình ảnh hoặc những thông tin về Giao Thủy, hãy gửi bài trực tiếp lên Trang tin tức Cộng Đồng Giao Thủy Online hoặc hãy gửi về địa chỉ email: info@giaothuy.com

Xin Hãy Đọc 1 Lần Tâm Sự

Thảo luận trong 'Cảm Xúc - Tâm Sự' bắt đầu bởi Đại Ca, 30/5/11.

1. Đại Ca

Đại Ca Guest

Người Kòn Đây Mà Tình Đã Chết Người Kòn Sống Mà Tình Đã Tan Giọt Nước Mắt Đã Ngưng Thì Làm Sao Xum Vầy Em Yêu !
    Xin Các Bạn Hãy Nghiêm Túc.Vì Hướng Cũng Là Bạn.Bạn Hoc.Khi Hướng Đọc Được Những Dòng Tâm Sự Trên Blog.Khiến Hướng Ko Cầm Được Nước Mắt.Dù Sao Hướng Cũng Không Biết Làm gì.Cho Các Bạn
    Mình Xin Chúc Bạn Gặp Được Nhiều May Mắn La Thành Đô Cố Gắng Lên Bạn Nhé.Mọi Người Sẽ Tha Thứ Cho Bạn Mà.Tình Bạn Vẫn Còn Mà.Không Mất Hay Phai Mờ Đâu Cố Gắng Lên
    Dưới Đây Là Dòng Tâm Sự Của Đô
    Dòng Tâm Sự
    Tại sao chúng tôi lại trở thành những kẻ cướp.HiHi.Đâu phải đại ca giang hồ đâu phải ông vương ông tướng đâu phải mất zậy ném đâu người thì học giỏi người thì ngoan ngoãn lo chuyện gia đình vậy mà những người bạn của bây giờ người thì tạm giam người thì chốn chạy,còn tôi,tôi thực sự là cũng không dám đối diện với cái sự thật thật đau lòng này,tôi cũng chạy chạy thật nhanh chạy thật khẽ chốn khỏi cái quá khứ làm cho tình bạn của chúng tôi tan vỡ.Tình Bạn,nó đẹp như thế tại chúng tôi lại khiến cho nó trở lên tối tăm tới như thế,Hậu bị bắt ngay trên đường đi học thêm buổi chiều về (Hậu sn 1991 đáng lẽ đã ra trường nhưng vì những người bạn tốt như chúng tôi mà Hậu mới đang học lớp 12 Trường THPT Giao Thủy A)còn Hướng (hướng phượng )mới cưới vọ được zăm ba ngày vợ của cậu ý đang mang bầu bị bắt khi Hướng đi gặt lúa cho gia đình ôi chúng tôi đúng là người bạn tốt,tốt đến đáng lể HiHi,chắc Hậu và Hứong sẽ bị phạt tù tới chục năm không biết sau này chúng tôi kòn dám gặp nhau nữa không chứ hiện tại tôi không nghĩ là tôi có thể gặp họ,ở một nơi xa tôi mong va chúc cho những người bạn của tôi được mạnh khỏe và sớm mãn hạn tù,cuộc chạy chốn của tôi cũng chẳng mấy may mắn,tô đã chốn vào Bình Dương nơi đó có bạn của tôi là Cường & Hướng nhưng Cường & Hướng không có khả năng giúp chúng tôi chúng tôi lại đi Đăk Lăk nơi đó có chú của Quang tôi và Quang quang huệ đi cùng nhau nhưng tới Đăk Lăk thì chúng tôi chia ra mỗi người một hướng,tôi đi vào Sài Gòn và xuống Sóc Trăng ở đây tôi có một số người quen cũ họ rủ tôi đi Tây Ninh làm,sau đó họ lừa tôi bán sang nước bạn Nào,ở đây tôi sống như chết,tôi như một kon trâu họ bắt tôi kày kả ngày lẫn đêm họ đã vắt kiệt sức của tôi hiện tại tôi chỉ kòn 43 kg trước khi sảy ra chuyện tôi đạt tới 58,59 kg đi,người chủ kủa tôi cho tôi đi khám bệnh thì người ta nói tôi đã mắc HIV/AIDS lúc biết tin tôi bật cười HiHiHi . Thì ra đây là cái giá mà tôi phải cho những tội nỗi của mình đã gây ra.....
    Anh Đã Mất Em Thật Rồi .........
    Em ak em nên buồn bởi vì em đã thực sự đánh mất anh rồi,anh se quên hết,anh sẽ chôn dấu tất cả những gì thuôc về em anh sẽ đi về phía mà em cho là sai trái là đen tối,em sẽ không còn thấy anh như ngay xưa nữa anh bây giờ chỉ anh là một thân xác vô hồn,không còn thương cảm không còn cảm nhận được những yêu thương quanh anh,em biết tại sao không,có lẽ em không biết đâu bởi vì trái tim em kũng đã quá vô tình nó thật lạnh giá,bây giờ anh thấy sợ khi nhớ tới trái tim băng giá ấy vì nó mà anh chẳng còn biết yêu thương là gì,làm anh chìm trong bóng tối,lầm đường và lạc lối vì em mà anh trở thành một tên cướp..........

Sự sống cái chết thật quá mong manh ! Nhiều lúc buồn tôi lại nghĩ biết đâu ngày mai tôi sẽ chết và nếu ngày mai tôi chết....

Nếu ngày mai tôi chết.......................

Nếu ngày mai tôi chết...................mọi người thân trong gia đình tôi chắc sẽ vô cùng đau đớn vì dù không nói ra thì tôi cũng biết họ rất yêu quý tôi. Mà chắc rằng người đau đớn tuyệt vọng nhất là mẹ tôi người yêu thương tôi nhất.

Nếu ngày mai tôi chết..................liệu bạn bè tôi có đến đông đủ để tiễn tôi ra đi?Những người bạn thân thiết của tôi có cảm thấy mất mát,buồn đau khi tôi ra đi mãi mãi?Những người bạn ghét tôi vì những hiểu lầm nho nhỏ có bỏ qua cho tôi mà đến tiễn biệt?
    Nếu ngày mai tôi chết....................liệu có một ai đó sẽ khóc vì tôi?Một người mà hiện tại tôi có thể không biết rõ.

Nếu ngày mai tôi chết...................
    Nếu ngày mai tôi chết...................
    Nếu ngày mai tôi chết...................tôi muốn nói với bố mẹ tôi rằng: Bố mẹ hãy tha thứ cho những lỗi lầm mà con đã mắc phải,những lúc con ngang bướng,những lúc con ốm đau làm bố mẹ phiền lòng suy nghĩ dù con biết là bố mẹ luôn rộng lượng tha thứ cho con mọi chuyện và vì bố mẹ luôn yêu thương con.
    Nếu ngày mai tôi chết....................bạn bè ơi ! hãy tha thứ cho những lúc dù vô tình hay cố ý tôi làm các bạn buồn,hãy bỏ qua cho tôi những hiểu lầm nho nhỏ và hãy coi tôi mãi là một người bạn của các bạn.

Nếu ngày mai tôi chết.....................
    Nếu ngày mai tôi chết.....................tôi mong tro của tôi sẽ được rắc xuống biển bởi tôi yêu biển và tôi cũng muốn nhờ biển đem linh hồn tôi đi chu du mọi nơi cho đến khi tôi siêu sinh vào kiếp khác.
    Nếu ngày mai tôi chết......................nếu có kiếp sau và trong kiếp sau ấy tôi vẫn được làm người thì tôi mong ước vẫn là con của bố mẹ tôi dù đôi khi thật tội lỗi trong thực tại những lúc tức giận tôi không muốn điều đó xảy ra.
    Nếu ngày mai tôi chết.......................nếu có kiếp sau và trong kiếp sau tôi vẫn được làm người thì tôi vẫn muốn làm bạn với những người bạn trong kiếp này vì những người bạn của tôi thật tuyệt vời dù đôi lúc họ làm tôi buồn hay giận dữ.
    Nếu ngày mai tôi chết.......................nếu có kiếp sau và trong kiếp sau tôi vẫn được làm người thì tôi mong ước sẽ nhớ mãi những niềm vui của kiếp này còn xóa hết đi những nỗi buồn .

Nếu ngày mai tôi chết.......................nếu có kiếp sau nhưng trong kiếp sau tôi không thể làm người thì tôi mong mình sẽ được trở thành một con chim bồ câu trắng hoặc một đám mây để có thể tự do bay lượn trên bầu trời.

Nếu ngày mai tôi chết
    .......................điều đó khiến tôi trân trọng ngày hôm nay.
    Nếu ngày mai tôi chết........................cũng có thể lắm chứ!Bởi vậy ngày hôm nay tôi sẽ sống thật ý nghĩa. Tôi sẽ trân trọng từng giây phút mà mình đang sống dù đôi lúc cuộc sống không như tôi mong muốn nhưng tôi sẽ tìm những lối thoát,những ngã rẽ trong những lúc tưởng rằng cuộc sống đã đến đường cùng ,vì tôi tin rằng có thể cuộc sống đang muốn thử thách lòng can đảm của tôi.

Nếu ngày mai tôi chết
    .......................đó là chuyện của ngày mai còn ngày hôm nay tôi vẫn đang sống! tôi sẽ sống theo đúng nghĩa của từ sống vì biết đâu không có kiếp sau như người ta nói.
    Ngày mai tôi hoặc bạn có thể chết nhưng hãy sống thật ý nghĩa bạn nhé!

Địa Chỉ Dòng Tâm Sự Được Viết Bởi. Bạn La Thành Đô: Xóm 1 Giao Hà Giao Thủy Nam Định.Mong Các Bạn Hãy Tôn Trọng Và Thông Cảm Cho Những Con Người Lầm Lỗi.Mong Công An Giao Thủy Đừng Phán Họ Vào Nhưng Tên Cướp Nguy Hiểm.Củng Chỉ Vì Phút Bốc Đồng.Nông Nổi.Chưa hiểu Luật Pháp Của Các Bạn Trẻ.Chân Thành Cảm Ơn Các Bạn Đã Ghé Đọc